Hỏi đáp Hỏi đáp

Nội dung câu hỏi

Tiêu đề câu hỏi: Hỏi về đổi gplx quốc tế da Đài Loan cấp sang gplx Việt Nam
Câu hỏi:

Tôi có gplx quốc tế do Đài Loan cấp theo công ước venna 1968.bây giờ tôi muốn đổi sang gplx Việt Nam có được hay không ? Thủ tục chuyển đổi cần những giấy tờ gì ? Gplx của tôi là hạng B2 số sàn nếu khi chuyển đổi xong có nhận được hạng tương ứng không ?

Xin cảm ơn !

Người gửi: Đinh quang hưng Thư điện tử: Xihzaii@gmail.com
Địa chỉ: Tổ 15, phường cam giá, Tp thái nguyên Số điện thoại: 0979114438
Lĩnh vực: Giao thông đường bộ Ngày gửi: 26/03/2019
File đính kèm:

Nội dung trả lời

Người trả lời: Biên Tập
Ngày trả lời: 29/03/2019
Trả lời:

Chào bạn!

Theo quy định khoản 6 Điều 37 Thông tư 12/2007/TT-BGTVT ngày 15/4/2017 thì bạn có GPLX QUỐC TẾ do Đài Loan cấp thì không đổi sang GPLX của Việt Nam được. 

Nếu GPLX của bạn do Đài Loan cấp là GPLX Quốc gia cấp cho người đổi được được điều khiển nhiều hạng xe khác nhau thì được đổi sang GPLX điều khiển hạng xe tương ứng ở Việt Nam.

Thủ tục gồm:

- Phô tô công chứng bản dịch GPLX nước ngoài (ở đây là Đài Loan). Công chứng tại Sở Tư pháp hoặc các văn phòng công chứng bản dịch thuật.

- Hộ chiếu phần đóng dấu đi và về. Nếu là người nước ngoài thì phô tô thẻ cư trú đang còn hiệu lực.

Bạn liên hệ trực tiếp Bộ phận một cửa Sở GTVT số 350 đường Hoàng Văn Thụ, TP. Thái Nguyên để được hướng dẫn hoặc gọi về số 02083859553 để được hướng dẫn.

Lượt xem: 12
bản đồ hành chính
Quảng Cáo
Video
Loading the video...
Bình chọn
Bạn mong muốn được nghỉ lễ bao nhiêu ngày?
  • 20 10 2018 
  • 20 10 2018 2 
Liên kết web

SỞ GIAO THÔNG VẬN TẢI TỈNH THÁI NGUYÊN

Địa chỉ: Số 350 – P. Quang Trung – TP. Thái Nguyên – Tỉnh Thái Nguyên

Điện thoại: 02803 856534 - Fax: 02803 856026

Email: sogtvt@thainguyen.gov.vn

Trưởng Ban biên tập: Lê Văn Vịnh, Giám đốc Sở Giao thông vận tải Thái Nguyên

Bản quyền © 2015 Sở Giao Thông Vận Tải Tỉnh Thái Nguyên. Bảo lưu toàn quyền

Phát triển bởi Unitech trên nền tảng Chính quyền điện tử (Da Nang Egov Platform) do UBND TP Đà Nẵng chuyển giao